User Name Remember Me?
Password
Home Forums Members List Calendar Search Today's Posts Mark Forums Read

Liên hệ Donate

[Seishun 2015] Bông Hậu Contest

[Vietsub] News no Onna 2/11

Glass no Ie (Vietsub 9/9)

Topic nổi bật


Danh Sách Nghệ Sỹ

Phim Nhật Bản

Tin Tức

Go Back   Takky Fan Community Calendar HoTakky Event Calendar

Kanbe Ranko's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 神戸蘭子 (かんべ らんこ)
Profession: Model, singer, and actress
Birthdate: 1982-Apr-14
Birthplace: Miyazaki City, Miyazaki, Japan
Height: 154cm
Star sign: Aries
Blood type: O
Talent agency: Pyramid
Anne's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 杏 (あん)
Name (romaji): Anne / An
Real name: 渡辺杏 (わたなべ あん) / Watanabe Anne
Profession: Model and actress
Birthdate: 1986-Apr-14
Birthplace: Tokyo, Japan
Height: 175cm
Star sign: Aries
Blood type: A
Family: Mother, father/actor Watanabe Ken, older brother/actor Watanabe Dai and husband/actor Higashide Masahiro
Talent agency: Topcoat
Mummy-D's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name ウィキペディア
Star Sign Aries
Birthday 14 April 1997
Haha no Hi – ngày của mẹ
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Trong khi ở Việt Nam, Ngày của mẹ được gọi là Lễ Vu Lan và được tổ chức vào ngày 15/7 âm lịch hàng năm, th́ tại Nhật Bản, ngày này được tổ chức vào Chủ nhật thứ hai của tháng 5. Mặc dù đa phần các nước tổ chức vào Chủ nhật thứ hai của tháng 5, cũng có không ít quốc gia tổ chức vào các ngày khác, nhưng ngày này đều có chung một mục đích là tôn vinh và thể hiện sự biết ơn đối với các bà mẹ.

Tại Nhật Bản, Ngày của mẹ được gọi là Haha no hi. Ngày này lần đầu tiên được những người theo đạo Thiên Chúa tổ chức vào khoảng năm 1913, và đến những năm 1930 các cuộc hội họp lớn đă diễn ra để kỉ niệm Ngày của mẹ. Thông lệ này bị tạm ngưng trong Thế chiến thứ II, khi các phong tục phương Tây bị cấm, nhưng sau chiến tranh lại được tiếp tục, phần nào để an ủi những người phụ nữ và trẻ em bị mất chồng và cha trong chiến tranh. Năm 1949, tục lệ này mở rộng ra toàn quốc.

http://vnsharing.net/forum/showthread.php?p=2099330
Itoh Erika's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 伊藤絵理香 (いとう えりか)
Profession: Gravure idol and actress
Birthdate: 1981-Apr-14
Birthplace: Nagoya, Aichi
Height: 157cm
Star sign: Aries
Blood type: A
Ito Ayumi's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 伊藤歩 (いとう あゆみ)
Profession: Actress and model
Birthdate: 1980-Apr-14
Birthplace: Tokyo, Japan
Height: 166cm
Star sign: Aries
Blood type: A
Talent agency: seventh avenue
Orange Day
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
14/02 là Valentine Day. Ở Nhật, đây là ngày các cô gái tỏ t́nh. 14/03 là White Day. Đây là ngày các chàng trai phản hồi (có nhận lời yêu hay không). V́ thế, nếu ở Hàn Quốc. 14/04 là Black Day, ngày dành cho những người cô đơn th́ ở Nhật đây là ngày Orange Day, ngày mà các cặp đôi t́m hiểu tṛn 1 tháng, t́nh cảm trở nên khắng khít.
Imai Miki's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 今井美樹
Profession: Actress and singer
Birthdate: 1963-Apr-14
Birthplace: Miyazaki
Height: 168cm
Weight: 44kg
Star sign: Aries
Blood type: AB
Family: Husband is Hotei Tomoyasu
Talent agency: IRC2 Corporation
Yamasato Ryouta's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 山里亮太
Profession: Actor and comedian
Birthdate: 1977-Apr-14
Birthplace: Chiba
Height: 176cm
Weight: 85kg
Star sign: Aries
Blood type: AB
Talent agency: Yoshimoto
Kudo Shizuka's Birthday
Calendar: HoTakky Event Calendar
04-14-2019
*The times shown may change, depending on DST settings
Name: 工藤静香
Name (romaji): Kudo Shizuka
Profession: Actress, singer, and painter
Birthdate: 1970-Apr-14
Birthplace: Hamura, Tokyo, Japan
Height: 162cm
Weight: 45kg
Star sign: Aries
Blood type: B
Family: Husband/actor Kimura Takuya and two daughters

http://wiki.d-addicts.com/Kudo_Shizuka
 
Jump to month
Calendar Jump


   
All times are GMT +7. The time now is 11:20 AM.
Copyright ©2000 - 2019, Hotakky Community
vBulletin Skin developed by: Ho!Takky
vBCredits v1.4 Copyright ©2007 - 2008, PixelFX Studios

vBCredits v1.4 Copyright ©2007 - 2008, PixelFX Studios